The hits. Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Moja kwa moja msikilizaji, mzee wa kazi huyo, unamsikia Idi Ligongo, lakini wakati mwingine wa kufungua kipindi hiki cha VOA Express, mambo ni mazuri kabisa asubuhi kama hii hapa Washington, ikiwa ni saa mbili na nusu kumi na nusu, Afrika ya Mashariki, tisa nusu pale Afrika ya Kati. Msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sandey Shomari na iko hapa studio, siko peke yangu, mi naitwa Idi Ligongo na tunakukaribisha sana sana sana uh, katika siku hii ya uh, Alhamisi tulivu kabisa ndani ya matangazo haya ya VOA Express alasiri uh, hii ya leo ambapo tumekuandalia mambo mengi tu juu ya AFCON ambapo Nigeria na Ivory Coast sasa Uh, zinakwenda kukutana uso kwa uso siku ya Jumapili uh, katika fainali, lakini hivi tunavyozungumza kama ulioona jana katika Afcon uh, kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hali bado ni tete, hasa mashariki. Mapigano tunaelezwa yanaendelea. Tutataka kujua je, wakati huu kijana wajibu wake ni nini, nini katika kuhakikisha kwamba uh, anakuwa ni moja ya sehemu za kusaidia yale makundi ambayo yako hatarini zaidi. Tunazungumzia wanawake, wazee na watoto. Lakini burudani ipo vilevile, vile Sande Shomari, bila shaka burudani lazima iwepo. Burudani hii tutaangalia, basi katika habari za burudani, yapi yanayojiri kuanzia hapa Marekani mpaka maeneo mengine duniani, hasa ukiangalia wiki hii ni wiki inaitwa wiki ya Super Bowl hapa Marekani, ni hatari kwelikweli. Tutamulika katika maswala ya burudani, nini kinaendelea, lakini vilevile tumetoa swali na vilevile kuna swala la barazani, ambapo wee msikilizaji unashiriki na kutuma maoni yako, tukiangalia kuhusu usalama wa kwenye mitandao. Pengine wewe upande wako unaonaje hali ilivyo? Basi tutasoma maoni yale ambayo wewe msikilizaji umeyatuma hapa kwenye VU Express. Sasa tuanze moja kwa moja kuelekea kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Hapa ndani ya matangazo ya VOA Express ni kwamba kwa, kwa taarifa ambazo zimekuwa zikiendelea toka siku ya jana, ni kwamba mapigano yamekuwa yakiendelea na kundi la M23 limekuwa likipambana na vikosi vya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, vikosi vya serikali FARDC pamoja na wanamgambo wa kizalendo ama wazalendo ambao wanapigana bega kwa bega eh, kukomboa ama kutetea maslahi ya taifa hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Habari zinaelezwa kwamba haya mapigano yanaelekea kufika karibu kabisa na mji muhimu wa kaskazini mashariki mwa taifa hilo, mji wa Goma ambao umekuwa ni lango muhimu kwa huduma mbalimbali mbali za kijamii kwa watu ambao wanakaa kule kaskazini mashariki mwa taifa hilo. Lakini kubwa ambalo limeelezwa ni kwamba watu wameanza kuyakimbia maeneo yao eh, lakini kikubwa wanaotaabika zaidi ni wanawake, wazee na watoto. Sasa kubwa ambalo ah, wakati huu tunataka kujua nini ambacho eh, mara nyingi eh, vijana jukumu lao huwa wakati inapotokea maafa kama haya, Sande unafahamu no. Katika jamii yetu unapotokea hmm, matatizo yoyote hata mtaani vijana mara nyingi ndio huwa wanatumika kama nguvu kazi ya kusaidia e, hapa na pale. Sasa, je, katika mazingira kama haya yako vipi? Lakini bado mm -hmm. e, wale wadau ama watu ambao wamekuwa wakitaka kuona hali ya usalama inakuwepo wanasisitiza hilo, pengine sio jukumu kubwa sana kwa wakati huu. Kikubwa ni kufikiria hii vita itamalizika vipi. Mm, nimezungumza na Hasan kizunguruka eh, kutoka Jamhuri, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, nikamuuliza, je, yeye anaona umuhimu wa hawa vijana kusaidia huko vipi, lakini akasema hapana, mimi, kikubwa anachotaka kujua nafasi ya jeshi la SADC na jeshi la DRC kuleta hali ya utuli vu vijana sio wapiganaji, vijana sio wanaosababisha vita. Hasan, nini ambacho unataka kukiona hapa? hivi vikosi vya Sadek wakati vilivyokuja Goma huko kulikuwa tumaini kubwa tu, maana wakati Rais Chisekedi alikuwa bado na yuko katika hizo shambra, shambra na e, wenzake wa Sadek kuhusu vikosi vya jumuiya ya Sadek kuja huko Goma, yeye alikuwa anazungumzia kiwazi kabisa kwamba hizo forces ambazo zitakuja zitakuja zitakuja na zitakuwa offensive forces, yani zile zitakuja na kupigana moja kwa moja na au magaidi hao wa M23, lakini kwa mshangao wetu tunaona kwamba hali inakuwa kama vile haitakuwa hivyo. Sasa uh, kile ambacho nyinyi mnataka kuona kinafanyika uh, kiujumla kwa hivi sasa ni nini hasa? Kusema kweli sisi matarajio yetu tu ni kusema hiyo forsa ya Sadiki pamoja na jeshi la taifa wajitahidi na waondoe hawa magaidi hawa wa m ishirini na tatu watoke katika jiji vyote vile vya Kongo. Ni kweli kwamba mwisho wa vyote itabidi watu wakae chini, lakini watu wawezi wakakaa chini na hawa magaidi wa m ishirini na tatu bado wanaendelea kuwa waraia wasiokuwa na hatia na wanaendelea ku mali kumbe, ingekuwa vizuri jeshi pamoja na Sadek wajitahidi wapate kufukuza wajamaa, warudi huko walikotoka. Na baada ya hapo, kama kunaweza kukawa suluhisho yote ya amani, hiyo inabidi sasa watu wakae chini. Lakini kwa kweli kwa sasa hivi raia kijumla wanaona kwamba cha muhimu kwanza ni kutoa magaidi wapate kutoka nchini Kongo warudi huko nchi majirani. Haya basi, hayo ndivyo yanavyoelezwa eh? na huu ndio ujumbe. Lakini kikubwa ni kwamba vijana, msiwakimbie, msi kuwacha nyuma eh, wanawake wazee na watoto wakataabika, nyinyi mkatafuta, kwa sababu mna kasi ya kukimbia, mkakimbia mapigano mkawacha nyuma eh, ili hali hali inazidi kuwa mbaya. Tunazidi kusonga mbele ndani ya VOA Express, na sasa tunaelekea katika eh, burudani ya muziki Fina. Eh, lo salale, ndio eh, unavyoambiwa hivyo. Lo salale, ukiambiwa hivyo, ukiambiwa hivyo, maana yake ujue <laughs> ni shughuli hiyo, lo salale <laughs> <laughs> Asante, mi ndomana nikakwambia, ukishaona tu lo sala leo ujue sio bure. sio bure eh, unaambiwa umeachwa, umeshapigwa kibuti. Unajua ma, maneno mtu kapigwa kibuti, ukisikia mtu kapigwa kibuti kibuti, manake ndio umeachwa hivyo, yani umeachwa hoi, umpate tena jamaa au umpate bibie kwamba yani, ah, wewe eh, shughuli yako imekwisha, kwisha kazi kabisa, sio mchezo lo sala leo <laughs> E, huyo sasa tuna elekea... si fina mango fina mango hmm. ni fina tu fina, fina. Hmm. E, mafina unajua fina wako wengi kweli kweli hmm. E, sasa tuelekee kule nchini Ivory Coast, bila shaka kuangalia yale ambayo yalijitokeza siku ya jana katika e, fainali ambazo zilikuwa ni vuta ni kuvute e, Afrika Kusini, Nigeria, Cote d'Ivoire wenyeji wakiwa na DRC na ndio hapo unapoambiwa hadithi ya yule ambaye hatajariwi hadi kufikiwa alipofika Ivory Coast, imekuwa ni hadithi ya kipekee kabisa kwenye michano hii diligonga tuvyoona. Hali kadhalika wana Super Eagles wanaoruka kwa nguvu kweli kweli, wameruka na kubwa wao mbele ya Bafana Bafana wana Afrika ya Kusini, katika mtanangi ambao ulikuwa mkali kweli kweli, ukienda dakika tisini moja moja, lakini mikwaju ya penati ambapo wengi walikuwa wakimtarajia ule golkipa wa Afrika ya Kusini kwamba huenda akafanya maajabu yake, lakini jana super eagles wakasema hapana sisi ndio tunaitwa super eagles wakaweza kumwondosha golikipa yule kwa penati nne kwa mbili basi hebu tusikilize hapa vijana nao wamekuwa kufuatilia kwa makini sana mechi hizi wakizungumza mawazo yao nimempata hapa kijana mmoja wango njigopa kutoka dar es salaam tanzania yeye kwa upande wake kapokeaje matokeo ya mechi za jana mechi ya jana nimepokea vizuri kwa sababu mechi ya jana kwanza mechi ya jana ilikuwa ni mechi yenye changamoto ni mechi ilikuwa tashitashi pande zote mbili anza a mechi ya Nigeria haikuwa mechi rahisi. Koo, koo South Africa walipambana kati ya uwezo wao. Walijaribu kupambana huku na pale, lakini Nigeria walikuwa wanautu, walikamia mechi sana kupata kuondoka na ushindi na finali mechi ya DRC Congo. Kwa kwa namna yangu pia nilivyoiona, ni mechi ambayo ilikuwa ina, ina changamoto yaani, ilikuwa ni mechi ambayo ina ushindani kwa lil kwa kwa upande wangu mimi niliwapa nafasi ya Ivory Coast, kwa sababu Ivory Coast ni timu kubwa, ni timu yenye uzoefu ya mashindano ya AFCON, na ni timu ambayo pia ilikuwa ina host michuano hiyo, kwa hiyo ilikuwa ninategemea mazuri kupitia kikosi cha Ivory Coast. Bila shaka bila shaka, lakini wakati huo wa wangu sasa, fainali ndo imekushafika, tunaifahamu hapa fainali itakayokuwa na washa moto kati ya Super Eagles wa Nigeria na Ivory Coast. Matarajio yako kwenye fainali ni yapi hasa? Tutegemee uh, fainali ngumu kwa namna moja na nyingine, kwa sababu Ivory Coast ni timu kubwa, Nigeria ni timu kubwa, Super Eagles ni timu wenye wachezaji wakubwa, wachezaji ambao wanacheza katika like timu mbalimbali bara la Ulaya kwa hiyo tutegemee mechi ngumu sana. Na pia bila shaka ni mechi ngumu kama ulivyosema, na hivyo ndivyo itakavyokuwa. Matarajio ni mazito kweli kweli kwa vijana wa Super Eagles wakitaka kuweka rekodi ya kuchukua tena kombe hili baada ya muda mrefu, hali kadhalika kwa Ivory Coast ambao wako nyumbani. Kwa hiyo ni matarajio makubwa yanasubiriwa kwenye mtanange huo wa fainali. Halikadhalika basi, Afrika Kusini sasa wanacheza na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuwania nafasi ya tatu siku ya Jumamosi pale mjini Abijan, wakati fainali itapigwa siku ya Jumapili. Kwa hiyo mambo ndivyo atakavyokuwa, na, na mm-hmm. Ndio siku ambayo vile vile tunasubiri kuangalia Super Bowl hapa. Kwa hiyo hapa sisi wakazi wa Marekani tutaangalia Eh, fainali ya AFCON majira ya saa tisa hivi hivi saa za Marekani Mashariki. Aha. Alafu tutaangalia kipute kile cha Super Bowl Jumatatu. Unaweza kujikuta mtu unasema kwamba siji kazi <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> moja kwa moja, basi tupate habari za dunia. Iraq leo ilikosoa vikali shambulio la ndege zisizo na rubani za Marekani ambalo jeshi la Marekani lilisema lilimuua kiongozi wa kundi la wanamgambo wanaoungwa mkono na Iran, huku msemaji wa Iraq akiliita shambulio hilo mauaji ya wazi, ambayo yalionyesha kutojali maisha ya raia au sheria za kimataifa. Yahia Rasul, msemaji wa waziri mkuu wa Iraq, alisema muungano unaoongozwa na, na Marekani ambao umekuwa ukifanya kazi nchini Iraq kukabiliana na kundi la Islamic State mara kwa mara unageuka kutoka kwenye sababu ya malengo ya kuwepo kwake katika eneo letu. Bunge la Ethiopia hileo Alhamisi limeidhinisha uteuzi wa mkuu wa idara ya ujasusi Temesgen Tirune, Tirune kama naibu waziri mkuu, akichukua nafasi ya Demeke Mekonnen ambaye alihudumu katika wadhifa huo kwa miaka 11, shirika la habari la serikali limeripoti. Aidha, bunge la nchi hiyo lilikubali uteuzi wa Tei Askeselasi, balozi wa zamani katika Umoja Mataifa, kuwa waziri wa mambo ya nje. Demeke pia alihudumu kama waziri wa mambo ya nje tangu mwaka 2020. Temesgen, ambaye ameratibu majibu ya serikali kwenye mzozo uliozuka mwaka jana katika mkoa wa Mahara, alichaguliwa mwishoni mwa Januari kumrithi Demeke kama makamu wa rais wa chama tawala cha Prosperity Party. Makamu wa rais wa chama kwa nchi hiyo kwa kawaida huchukua jukumu na naibu waziri mkuu mkuu wa tume ya Umoja wa Ulaya na waziri mkuu wa Uhispania anazuru, anazuru Mauritania leo Alhamisi ili kutafuta msaada wa nchi hiyo ya Afrika Magharibi kuzuia uhami, uhamiaji usio wa kawaida kuelekea Ulaya, huku kukiwa na wasiwasi juu ya kuongezeka kwa wale wanaoondoka. Ursula von der Leyen na Pedro Sanchez wanatarajiwa kuahidi masuala ya euro Uh, milioni mia mbili watakapokutana na rais Muhamed Auld Gozan katika mji mkuu na wa Naukoch. Maafisa wa Umoja wa Ulaya walisema bila kufafanua. Uhamiaji unatazamiwa kutawala mjadala katika uchaguzi wa bunge la Ulaya mwezi Juni, huku kukiwa na ongezeko la matumaini ya kupinga uhamiaji kutoka vyama vya mrengo wa kulia. Waziri wa mambo ya nchi ya Marekani Antony Blinken alizungumzia juhudi za kuwaachilia mateka walioshikiliwa na wanamgambo wa Hamas huko Gaza alipokutana hii leo Alhamisi wa na wajumbe wa baraza la mawaziri la vita la, la waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu. Mwanzoni wa mkutano wake na wakuu wa zamani wa kijeshi Benny Gantz na Gabi Eisenkot, Blinken alisema lengo litakuwa juu ya mateka na nia kubwa ambayo wote wanayo ya kuwaona wakirejeshwa kwenye familia zao kazi iliyofanywa ili kufikia lengo hilo. Blinken pia alisema atatoa maelezo juu ya mikutano yake aliyofanya kwingineko katika eneo hilo katika ziara zake, ambayo imejumuisha kusimama nchini Saudi Arabia, Misri, Qatar na Ukingo wa Magharibi na <laughs> Always always on on my, my, mind mind. Mambo hayo ni the band, msikilizaji, hao watu kwa kufuatilia kwa karibu, na inaonekana mzalishaji wetu Aida anawashughulikia sana wa jamaa. Napenda sana hii nyimbo eh, wako vizuri, lakini unasikia mambo yanavyokwenda anavyokwenda. Haya, mko vizuri kweli kweli, eh, wako vizuri kweli kweli, yani mpangilio wa sauti, mahadhi ya Ee, wimbo wenyewe hmm, e, na mipangilio vilevile vile ya ala za muziki yote imekaa ee, barabara. Lakini unajua vijana, ukiwa, ukiwaambia tu beat unaelewa. Ukianza kuambia hmm, sijui mahadhi, mpangilio <laughs> wa muziki ala bwana, mbona tupeleka kwenye darasa la Kiswahili sasa? Tunaelekea katika masuala ya barazani eh? bila shaka na barazani ni nini hasa ambacho tumekiangalia barazani hii leo? Tunasema wiki hii kumeadhimishwa siku ya usalama wa mitandao. Mitandao. Eh, mm. Sasa ta kujua, je, unafikiria mamlaka husika zinafanya vya kutosha kukulinda wewe kwenye eneo lako? Maana idi mengi yanatokea kwenye mitandao siku hizi sana. Mimi mm. naanza naye huyu, si mwingine ni anajiita Jafari Kulaga, anasema mm, huenda eh, analindwa vya kutosha huku, sijui maana serikali e, si huwa wanasema hawalali, kwamba serikali inasema hawalali. Kwa hiyo yeye ana uhakika kwamba ulinzi anaupata. Huyu ni Jafari Kulaga, kama yana ya na ulinzi anaupata, basi bila shaka tuangalie na wengine nao wanasema nini, lakini vivyo hivyo tutapigia, tutaongea na wengine kwa upande wa simu atupe maoni yao. Mm, namwona -hmm. hapa Nyangoha Samson akiwa kule nchini Kenya, anasema, bwana hapa Kenya hakuna usalama wa mitandao juzi nilionya, anasema msichana mmoja alichinjwa baadaye kudanganywa kwenye Instagram, anakuambia kwenye Instagram. Sasa imekuwaje hatuelewi, lakini ndio hivyo. Bila kusahau Salumu Mporogoni wa Kigoma anasema usalama ni muhimu, lakini cha kushangaza ni kwamba wanaodhibitiwa kwenye mitandao ni wale wanaoongea ukweli, alafu wanaopewa kipaumbele ni wale wenye kusifia mamlaka za nchi. Sasa hiyo inakuwaje hatuelewi. Bila kusahau Kinjo Elias anasema kutoka kule Kenya, kwangu mimi bado hatujafikia asilimia mia moja, bado kuna changamoto, bado tunaomba viongozi na serikali kwa jumla wapeane mafunzo ya mitandao. Wengi sana wamekushazungumza kwenye mitandao, wakizungumza namna jinsi hali ilivyo kwenye mitandao hiyo. Vilevile namwona hapa Zabluni Mayongezo, David Shachenga, Jacobu, mm -hmm. uh, Mashungo na wengi wengi, Bensora Ben wakitoa maoni yao. Haya, tunakuelekea sasa hivi ni kwenye burudani ya muziki. Bruce Melody akiwa na Shaggy wanakuambia when she's around Basi msikilizaji, si, si mambo hayo yanavyokwenda. Ni Bruce Melody akiwa uh, na shaggy Shaggy bwana uh, wakati fulani alikuwa anahojiwa akawa anazungumza anasema, uh, kwamba uh, afrobeat ni kwamba imetokana na dancehall kwamba yeye amekuwa akienda Afrika miaka anaenda rudi, na anaamini kabisa mm, eh, muziki wa dancehall ulichochea kwa kiwango kikubwa eh, muziki wa afrobeat, lakini wa Nigeria walimjia juu kwelikweli. Eh, na wakasema wewe nchi ambazo umezitaja palikuwa unakwenda sana. Si nchi ambazo zinatengeneza afrobeat. Manaki akishaga alitaja mataifa kama vile Kenya, Tanzania, Uganda, hmm, na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwamba amekuwa akienda miaka nenda rudi kwenda kuperform. Eh, kwa hiyo watu wakamjia juu kwelikweli. Kwa hiyo na ukisikiliza wimbo huu mahadhi yake, unaosikia kama kuna soka fulani hivi. Hmm, kuna soka, eh, soka muziki wa Caribbean ule, hmm, eh, visiwani visiwani huko Guyana, Trinidad na sehemu nyingine nyingine. Sasa tunaelekea kwenye mambo ya burudani hivi sasa kabisa kabisa. Uh, e, bila shaka sasa katika masuala ya burudani moja kwa moja e, tunaanza na swala zima la msanii wa Kenya au msanii wa Uganda siku mradhi huyu, wengi mnamfahamu Bobby Wine, aliyegeuka mwanasiasa akiwa pia na kofia zake zingine za uimbaji e, na nyota wa filamu. Sasa kama mnavyojua Bobby Wine aliingia kwenye filamu, alizungumza hivi karibuni kuhusu swala hiyo la filamu yake. Bobi Wine mwenye umri wa miaka 41 alisema kwamba amefurahishwa sana kutokana na hali iliyojitokeza ya kutangazwa filamu yake kuingia kwenye tuzo za Oscar. Anasema kwamba licha ya vitisho vya maisha, Wine au Robert Chagulanyi, wengi wanafahamu jinsi anavyoishi, wanasema hana walinzi wenye bunduki katika makazi yake wala ofisini kwake katika majengo ya makao makuu ya NUP pale jijini Kampala. Alizungumza kwamba amefurahishwa na kwamba hii uteuzi wa filamu yake ni kama mwongezea maisha, na kwa sababu pia anasema ilionyeshwa kwa mara ya kwanza kwenye tamasha la filamu kule la Venice 2022 kabla ya kununuliwa na National Geographic. Sasa basi, watengenezaji wa filamu hiyo Christopher Sharp na Moses Bwayo, hao mabwana wawili ndio walimfuatilia wakati wa kampeni na baada ya kampeni. Kwa hivi sasa huyu bwana anawashukuru sana hawa jamaa ambao kwa namna moja ama nyingine e, walimpa busti kumfuatilia kutengeneza filamu yake. Kwingineko, usiku ulioweka rekodi mwanamuziki wa Marekani Taylor Swift kama navyofahamu, aliweka rekodi kubwa kwelikweli, lakini vilevile vile basi usiku huo ulioweka rekodi ya kutazamwa kwenye vyombo vya habari na runinga hapa Marekani. Kwa mujibu wa CBS, idadi ya watazamaji ilifika wastani wa milioni 16.9 hii wanasema ikiwa imeenda juu kabisa eh, kwa asilimia 34, kutoka mwaka jana na kabla ya vile vipindi vya janga eh, la korona elfu mbili na ishirini. Swift aliandika historia kubwa akibeba tuzo kubwa usiku ule, eh, ya albamu ya nne ya mwaka. Kama tunaofahamu hakuna aliyefanya hivyo, ameweza kufanikisha jambo hilo, jambo ambalo eh, ni rekodi kubwa na albamu yake ya Midnight. basi hiyo ni moja ya mambo ambayo eh, yamepelekea sifa kubwa katika tuzo hizo kwa mwaka huu. Lakini vilevile, Didi Gongo, uh, mengi yanazungumza kuhusiana na nini, mambo ya Super Bowl kama ambavyo tumetaja. Super Bowl maandalizi yanaendelea kule Las Vegas, Nevada, ambapo wanakwambia Idi, maandalizi hayakuanza leo. Tangu Jumatatu ya wiki hii kumekuwa na wanasema wiki nzima vaibu mm -hmm. E, la maandalizi ya Super Bowl, yeah, Super Bowl yeah. Kuna watu wanjo wa Ali Giant kule Las Vegas. Unajua kuna watu wamechukua uh, likizo ya wiki nzima hii, wako eh, wako huko... Vegas Vegas Yani, yuko kwa ajili hiyo tu eh, uh, wako kwa ajili hiyo tu wakisubiri kuona mtanange um, kati ya Chiefs na San Francisco 49ers. Hizo ndo timu ambazo zinatamba zimefika fainali ya Super Bowl au Marekani, Marekani hapa. Hebu tuweke wazi, kwenda Super Bowl, wewe vipi, timu gani hapa unataka kuona ina bado kuna? bado naunga mkono Chiefs ile timu <laughs> imefanya vizuri na yeah. nafikiri wewe pia unaipenda hiyo timu Sasa naambiwa wameminika watu mm. Yani, ni bwana umeandaliwa mm. ni inia. Sasa mi nafikiri tuende kwenye swali la, la leo ambapo tuliuliza je, kuwepo kwa vikosi vipya vya sadek mashariki mwa DRC kutapunguza ghasia? E, huyu hapa tunaanza tunaanza naye Eulada e, e, Rutsobe ndahe, inabidi utulie kidogo kutaji eh? E, anasema <laughs> DRC haina dira, imekaribisha e, majeshi ya mataifa yote kwenda kuwasaidia, lakini tatizo lipo ndani ya nchi yao, ndo sababu hamna ufanisi. A, Jacobo Masungo anasema kuwepo kwa vikosi vipi vya Sadek mashariki mwa DRC kunaweza kuchangia kudhibiti ghasia kwa kutoa msaada wa kiusalama na kusaidia juhudi za amani. Hata hivyo, matokeo yanaweza kutegemea sana juu ya ushirikiano na juhudi pana na jamii ya kimataifa na pia kwenye jitihada uh, za kisiasa na kidiplomasia. Lakini Kinjo Eliza anasema yeye anaamini, Sadek anaunga mkono watafanya mambo yawe Vyema, haya haya basi, Idi Ligongo, rafiki unakimbia kweli kweli. upande wa pili aida isa, upande wa fundi mitambo saida hamduni, ndani ya nyumba ya studio. naitwa yastd, naitwa Sunday Shomari imeshirikiana mwenzangu Idi wa Ligongo, na tunakuacha naye vilevile.