Toka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ni VOA Express na kukaribisha siku ya leo, ikiwa ni juma nne, ambayo ni Julai 9 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne. Ndani ya studio siko peke yangu, mimi ni Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa BMJ Mridhi. Tuko hapa standby kabisa kukusukumia, msikilizaji, mpango huu wa VOA Express kutoka studio nambari 15 Tukiwa na mengi kama ilivyo desturi, utasikia baadaye katika habari za dunia kuhusu mataifa wanachama wa NATO kukutana hapa Washington kuanzia hii leo kwa mkutano ambao ajenda kuu itakuwa ni uvamizi wa Rusia dhidi ya Ukraini, lakini pia maadhimisho ya miaka 75 tangu kuanzishwa kwa muungano wa kiulinzi wa NATO. Hali kadhalika tutakuwa na kipengele kile cha barazani, ambapo tutakushirikisha wewe msikilizaji moja kwa moja uweze kutoa maoni yako kuhusiana na swali letu la barazani ambalo huwa tunalibandika kwenye mtandao wetu ule wa Facebook. Tumekuuliza kwamba unadhani hatua iliyochukuliwa na Rais Ruto wa Kenya kukutana na vijana kupitia mitandao ya kijamii kujaribu kutatua matatizo yao ni mfano wa kuigwa na viongozi wengine wa Afrika? Haya basi, pia tutakusomea maoni yaliyoandikwa. Usisahau VOA Express bila ya muziki bado haijakamilika forever kutoka kwake the band. Tutakupigia moja ya vibao vitakavyosikika ndani ya dakika hizi thelathini na tutakuwa na mambo mengi sana Mkamiti, lakini mengine watayasikia baadaye, ikiwa ni pamoja na swali la leo, kwa sababu Hamas walikuwa wamesema kwamba kundi la Hamas likasema linakubali mapendekezo ya sitisho la mapigano. Tukauliza, unafikiri kukubali huko kunaleta matumaini ya kumaliza vita vya Gaza? Lakini kwanza tusikie yale ambayo Mkamiti ameandaa. E, katika sehemu hii haswa basi na moja kwa moja basi tunaanzia huko uh, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Unafahamu mpaka hivi sasa basi kuna takriban watu milioni sita nukta nne waliokimbia makazi yao mashariki mwa DRC ikiwa ni pamoja na milioni moja nukta tano wanaoishi katika makambi karibu na mji wa Goma huku familia mpya zikiwasili kila siku. Na wakati huo basi, bmj unafahamu, katika nchi nzima kuna watu milioni 7.3 waliokimbia makazi yao, ni kutokana na vita na mapigano yanayoendelea mashariki mwa nchi hiyo, idadi ambayo haijawahi kutokea nchini DRC, wengi wa watu hao wakiwa ni watoto na wanawake, ni kulingana na News Week. Sasa basi nimezungumza na Bwira, yeye ni wa maafisa wa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo DRC katika uh, mashirika yale yanayotoa wa msaada wa kibinadamu kwa hudumia wakimbizi huko mashariki mwa DRC na nikamuuliza changamoto zinazowaathiri vijana na wanawake wakati wa migogoro ikiwemo vita na namna wanavyoweza kuwasaidia na hapa anatueleza. Wakati tunaposaidia wa, wahanga wa vita zaidi sana ya vijana na wanawake, tunakumbwa sana na usalama, kwa sababu kendi ambazo tunakuwa nazo sizo kendi ambazo zimekuwa managed na serikali. Ni watu wanakuja wanaketi hapo, lakini wana wengi wanakuja wanajenga mahali pasipo stahili. Saa ingine kunakuwa gas na hiyo na ingine kunakuwa vikundi vinavyomiliki silaha, na ingine kuna kambi ambazo zinakuwa kambi za wahami zinakuwa katika kambi za jeshi. Hiyo ndiyo inakuwa na kuletea madhara mengi. Na mnapozungumza na vijana pamoja na wanawake hawa katika kuwasaidia ili waweze kupata maeneo yaliyo salama, je, wapo tayari kusikiliza kile mnachowashauri na wapo tayari kuondoka? Ndio, wako tayari, lakini tunakumbwa, tuna na tatizo moja, ni ya nafasi, pesi zimekuwa kidogo. Wahami ni wengi, ni zaidi milioni moja. Kando kando ya mjini wa Goma hakuna nafasi ya kuwatia, iwe njia nji ya kwenda Ruchuru katika mtaa wa Nyiragongo, yote imekumbwa na wahami, hata mashariki magharibi ya mjini wa Goma yote ni wakazi hata wanaishi katika viwanja vya ya makanisa, wengi wanaishi kanisani, wengine wanaishi katika shule. Hiyo ni shida kavambi, kuwahamisha sio rahisi kwa sababu tunazungukwa front lines zimo kunani, kaskazini na hata magharibi ya mjini wa Goma. Ni Bwira, afisa wa serikali ya Congo anayehudumia katika mashirika yanayotoa msaada kwa wakimbizi wanaoishi katika makambi. Na basi uh, BMJ, kama unavyofahamu, uh, kwenye migogoro ya namna hii wanawake na watoto ndio wanaoathirika zaidi kama alivyosema hapo awali, lakini pia inaelezwa kwamba suala la utapia mlo ni tatizo hasa kwa watoto uh, zaidi ya watoto milioni 1.2 chini ya umri wa miaka mitano ambao wanahitaji matibabu kutokana na kupoteza uzito wao. Na ifahamike pia uh, BMJ tumekuwa tukifanya uh, ripoti hizi za DRC mara kwa mara, na mwishoni mwa mwaka jana shule 848 zilifungwa kwa sababu ya ukosefu wa usalama pamoja na kuvuruga elimu ya watoto zaidi ya laki tatu. Na yote haya yanajiri wakati ambapo imeripotiwa kwamba kuna sitisho la mapigano kwa wiki mbili hivi, ili kuhakikisha kwamba wale ambao wanahitaji misaada wanaipata, lakini kujua kama watapata kweli, hilo ni swali lingine. Ndivyo hivyo basi, msikilizaji, kutoka hapa VOA Express, tunasikia ngoma hii ya The Ben ni Forever, alafu tutarudi na sehemu nyingine ambapo takuarifu ni kuhusu nini. Anakuambia Eli na kupenda msikilizaji. Ni mambo hayo kutoka hapa VOA Express, the ben ni forever. Basi tunaangalia stori nyingine, ambapo kumefanyika kongamano la kimataifa huko mjini Kampala, Uganda, likijumuisha wadhibiti au waratibu katika sekta ya mawasiliano kutoka kote duniani, yani maeneo mbalimbali mbali ya dunia ambapo wameidhinisha hatua kadhaa zinazotoa mwongozo na pia kuongeza thamani katika teknolojia ya habari na mawasiliano, hususani teknolojia ya kidijitali ama ya dijitali, ili kutoa fursa zaidi kwa wanawake na vijana, ambayo yanaelezwa kama makundi muhimu zaidi katika mustakabali wa sekta hiyo. Kati ya mambo mengine ambayo yamefanyika kwenye kongamano hilo limeandaliwa na Muungano wa Kimataifa wa Mawasiliano, ITU, ambalo ni shirika la Umoja wa Mataifa la teknolojia dijitali, likiwaleta pamoja zaidi washiriki mia sita wakiwemo wawakilishi wa vijana, mawaziri wakuu, wa mamlaka za udhibiti, watendaji wa sekta hiyo, pamoja na wasomi na baadhi ya miongozo kwa haraka haraka ni isome ambayo wametoa ni kwamba ni pamoja na kurekebisha kanuni na vilevile taratibu ili kupunguza vikwazo vya ukiritimba na ushirikishwaji kwa washika, wa washikadau ili kutoa pia kipaumbele kwa ushirikishwaji wa wadau na mashauriano ya umma. Wakati anazungumza katibu mkuu wa ITU Doreen Bogdan-Martin amesema kwamba kwa ujumla takriban theluthi moja tu ya watu duniani bado hawajaunganishwa na mtandao, wakiwemo wanawake na vijana, na kwamba miongoni mwa mambo ambayo miongozo hiyo inazingatia ni uvumbuzi, uaminifu na ushirikishwaji, kama tulivyoeleza wadau wamesema matumizi duni ya huduma za ICT katika nchi zinazoendelea na vilevile vile mapato ya chini kwa kila raia pamoja na mifumo isiyo rafiki ya udhibiti wa miundombinu eh, inakuwa ni vizingiti vikubwa katika sekta hiyo. Sasa mmoja wa watu ambao wamekuwa wakifuatilia hilo kwa karibu ni Boni Ruta. Huyu ni mchambuzi wa maswala ya teknolojia na vijana. Eh, Boni, Boni Ruta, Tueleze uh, ukifuatilia yale yameendelea kule Kampala, unaonaje umuhimu wa kongamano kama hilo, ambapo kama nilivyoeleza kuna mengi tu yamezungumzwa? Ha, ni kongamano zuri kwa upande wangu, sababu ni kama unavyojua bwana mlivi dunia ya sasa e, bila ICT, alafu bila kuwezesha wanawake hasa, naweza nikasema kwamba hatuwezi tukafika na nini popote. Kwa hiyo ulimwengu unaangalia hasa kwenye vijana, unaangalia kwenye wanawake, halafu pia tunaangalia pia hayo mambo ya, ya ICT au tunasema ya teknolojia habari na mawasiliano. Na kama unavyojua sahizi teknolojia habari na mawasiliano inazidi kupaa zaidi na zaidi. Sasa ni kongamano zuri, sababu ukijaribu kuangalia kwa upande wa wanawake ndo hasa ambao hey, wanaangalia familia, japo baba anakuwa ni kichwa, lakini katika kuangalia shughuli za kila siku katika familia, unaweza tukasema mwanamke sasa anapewa kipaumbele. Lakini upande wa pili tunajaribu kuangalia pia kama vijana, pia nasema ni damu au ni taifa la leo kwa hiyo ni kwa kuanzia naweza nikasema kwamba ni kongamano zuri, nadhani italeta mstakabali mzuri sana ni katika maendeleo na kubadilisha dunia pia. Tukimalizia, kuna shirika la Umoja wa Mataifa linaloangazia maswala ya teknolojia ya kidijitali na huyu mkuu wake anaitwa Doreen Bogdan Martin amesema kwamba kwa ujumla takriban theluthi moja ya watu duniani bado hawajaunganishwa na mtandao, wakiwemo hao wanawake na vijana ambao kama tulivyosema wanaelezwa eh, ndio mustakabali wa sekta hii. Na sasa katika kutoa miongozo hii, hilo bado linakuwa ni kikwazo. Vipi hali hapo Afrika Mashariki kuhusu kuunganishwa na mtandao kwa ujumla wake, hasa katika maeneo ya mashambani na vijijini? Asante sana. Kwa mara nyingine tena, ni kweli, nijaribu kuangalia kwa mataifa ya kwetu ya Afrika Mashariki, maanisha Tanzania, Kenya, Uganda yenyewe ambayo ndo kongamano hili inaendeshwa, Rwanda, Burundi na saa hizi kuna nchi Somalia, Sauti Sudani zimeingia pia. Ni kweli eh, ni bado mawasiliano ni kama eh, Dorini alivyosema, bado mawasiliano hayajafika, lakini jitihada zinafanyika lakini ukijaribu pia kuangalia upande wa mitandao kama simu, wanawake wanakuwa mashambani, unakuta wao ndo ambao wanakuwa wanafanya kazi, wakati mwingine wanapata matatizo huko, sasa mitandao isipoimarishwa. Kwa hiyo kwa njia moja nyingine, kunakuwa bado kuna nani, matatizo. Kwa hiyo jitihada zaidi napaswa zifanyike zaidi na zaidi. Shukran sana. Boni Ruta kama kawaida, kuzungumza hapa na Sauti ya Amerika. Nakushukuru sana, wasalimie sana huko Washington DC. Asante, asante asante. Kiongozi wa kikosi cha kimataifa cha polisi kinachoongozwa na Kenya katika kukabiliana na ghasia za magenge nchini Haiti Amesema Jumatatu kwamba hakuna nafasi ya kushindwa na kwamba kikosi hicho kinachoungwa mkono na UN kina azma ya kuhakikisha uchaguzi wa kidemokrasia kwenye taifa hilo la Karibian, kulingana na shirika la habari la AP. Mkutano wa waandishi wa habari ambao ulitangazwa moja kwa moja kwa taifa ulikuwa ni maoni ya kwanza kutoka kwa kikosi cha Kenya, ingawa wanahabari hawakupewa nafasi ya kuuliza maswali. Mataifa wanachama wa NATO, leo Jumanne wanaanza mkuta... Wao hapa Washington DC, ajenda kuu ikiwa ni uvamizi wa Russia dhidi ya Ukraine. Viongozi wa NATO wanatarajiwa kukamilisha mpango wa juhudi za kila taifa kusaidia Ukraine kwa msaada wa kijeshi katika eh, kuratibu mpango wa upelekaji vifaa kwa jeshi la Ukraine, na hayo yanajiri wakati muungano huo ukiadhimisha miaka 75 tangu kuanzishwa kuimarisha ushirikiano wake na, na muungano wa NATO wakati tishio la kieneo limekuwa likiongezeka, waziri mkuu wa Japan Fumio Kishida ameliambia shirika la habari la Reuters kupitia ujumbe wa maandishi kabla ya kuhudhuria mkutano wa NATO hapa Washington wiki hii. Kishida pia ameelezea wasiwasi wake kuhusu jukumu la Beijing kuisaidia Russia kwenye vita vyake vya miaka miwili dhidi ya Ukraine, ingawa hakuitaja China moja kwa moja. Usalama wa Euro Atlantic na Indo Pacific hauwezi kutenganishwa na uchokozi wa Russia dhidi ya Ukraine pamoja na kuongezeka kwa ushirikiano wa kijeshi na Korea Kaskazini ni ukumbusho wa hilo, anasema Kishida. Vikosi vya Israeli vimeongeza operesheni zake huko Gaza City licha ya maonyo kutoka kwa viongozi wa Hamasi kuwa hatua hiyo huenda ikahujumu mazungumzo ya sitisho la mapigano yanayoendelea. Jeshi la Israeli limesema wanajeshi walikuwa katika mapigano kwenye eneo la Shejaia na kwamba limeua dazani ya wanamgambo. na washata unaweka chini, swali ni unataka imulike nini? Ita yangu siweki chini ama. This little light light of of mine, I'm gonna let it shine. This little light of mine, I'm gonna let it shine. This little light of mine. Sikujua kama kipaji kingine pia ni mwimbaji. Bila shaka nilikuwa yeah. Ingawa sijafika kiwango cha huyu Manolo uh -huh. ambaye anatuambia weka yu ni msikilizaji hapa VOA Express tayari, nasikia sikia, tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Manake ni kwamba tunaingia katika barazani tukizungumzia suala hili tuliuliza, unadhani hatua iliyochukuliwa na Rais William Ruto kukutana na vijana kupitia mitandao ya kijamii katika kujaribu kutatua matatizo yao ni mfano wa kuigwa na viongozi wengine wa Afrika? Karibu msikilizaji, jina lako, pahali ulipo, changia mada ya leo. Eh, kwa majina unaongea na Marimor Ramazani au kitendo unaniita dume la a Marimor Ramazani, nawakisha pande za kaskazini Tanganyika huku mkoa wa Katavi Tanzania. Kwenye mada mimi nimeingia kwenye mada ya kwamba unajua, kuna marais wengine, kuna marais au viongozi wengine wanajitenga sana na vijana. Kwa hiyo mimi, hatua aliyochukua nani mheshimiwa Ruto, mimi kwa upande wangu ndio hiyo vizuri sana, kwa sababu amefanya hivyo kwa sababu ya kuwaweka vijana wawe karibu na yeye. Bana bana, kuna viongozi wengi ambao tunawaona tunawaona kwa kuhusu vijana, yani unafuta viongozi mwingine, yuko biza na mambo yake tu, yuko biza yani kivyake tu yani, yuko mbali yani, yeye anakomaa tu na uhakika -ja yake yani, maanae waze, wazee wenzake wa vijana hajari kabisa. Kwa hio mimi inampa pongezi sana Mheshimiwa Ruto rais wa Kenya kwa uamuzi ambao wameshaufanya Minauona kwa upande wangu huko vizuri sana, na Mungu ambariki sana kwa sababu amefanya hivyo, kwa sababu ya ku... mm -hmm. kuwa karibu na vijana. ni mchango wangu ndio hiyo. Shukrani sana. umesema jina lako ni Alimao Ramadhani au tume la misoalimao Ramadhani Ramadhani, asante sana kwa kushiriki katika VOA Express. Wanasemaje mkamiti wengine? Wengine akiwemo Prince de Mwalo, anasema maswala ya ukopaji, kupanda kwa ushuru, vijana kutokuwa na ajira na uh, ukopaji wa uropoaji wa mali ndio chanzo cha maandamano. Kwa hiyo serikali inahitaji kuja na mbinu mwafaka ya kidiplomasia ya kuongea na vijana. Kizazi cha Gen Z kimepevuka kidijitali, hivyo kinajua mengi. Anadhani kwamba serikali za mataifa yote zinafaa kujua na kudili na Vijana, maana kwa kweli vijana wamekuwa na nguvu hasa jinsi safi kabisa. Wengine wengi wameandika, sijui kama tuna muda, lakini ningesoma moja. DDS sahani eh, hodari anasema sio kauli ya kuigwa, ningeomba wengine marais kufanya hivyo. Kwa nini ina, anaweza akakamata uh, matatizo za vijana kama jambo ndogo. Vijana wanahitaji eh, hata wakutane macho kwa macho ili wafafanue shida zao sababu sio kila mtu ambaye anatumia mitandao. Efe Jepta anasema nia ya yake ilikuwa tu kuridhisha Gen Z, bali Ruto ni yule yule wa jana, leo na hata kuelekea mbele. Ahadi ni zile zile, ufisadi umezidi Kenya. Mako Nyanda pia ana maoni yake, anasema Rais Ruto aachie madaraka kwa sababu ameshindwa kuwatuliza waandamanaji na kujikuta serikali yake imegeuka ama imekiuka haki za binadamu na kuwaua hao vijana. Shukrani sana DDR, Sahani Hodari. Hali kadhalika Kalib Kiprotich Shukran kwa mchango wako Shadi Mulindi, tunakushukuru sana. Bos John Manyeso Karisa, nawe pia umeandika hapa, tunatoa shukrani. Unasema, jamani, uh, kutuliza Gen Z ni kazi ngumu sana, kwani wao ni kizazi cha Gen Z. Ndio hayo maoni, na vilevile vile, unaweza basi kuendelea kutoa comment zako huko katika mtandao wetu wa Facebook. Haya basi, tunajiandaa na kibao kingine kizuri. Sana, far away. Mm -hmm. Wako wana mziki Genius wakishirikiana na J Melody, hebu tusikie kina kwenda vipi? jini ya jini hapo akiwa na mwanamziki mz, huyu Je, Melody wanakwambia far away. Nimeona mkamiti ukicheza cheza huu wimbo, nafikiri unapenda pia huu. <laughs> ni <Me> upenda huu wimbo safi kabisa. <mukilis> Haya, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Ni VOA Express sasa katika e sehemu hii ya kama una kazi, kuna huyu Joyce Wambui ambaye ni yani kijana mwanamke, mmiliki wa biashara ya kunyoa nywele mjini Mombasa, Kenya. Yani kwa kifupi ni kinyozi. Anasema kutokana na hali ngumu ya maisha ambayo wanapitia Wakenya wengi, yeye alianza biashara ya kuuza mitumba ili kujiongezea mapato, na amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana kwenye kipengele hiki cha kama una kazi. Tumsikilize nauza nguo za watoto kitambo, nikoko na saluni. Nikaona saluni wakati mwingine na kwa chini, so nikaamua niongeze kazi zingine yenye inaweza nisaidia wakati saluni imekuwa chini. Nikaamua kuanza kuuza nguo za mtumba. Hivyo unauza nguo za mtumba, ulitafuta mkopo au ni kutokana na mapato ya hiyo kazi ya ya kinyozi ambao ulikuwa unafanya kabla? Imetokana tu na nini, na savings naa nime kidogo, nikaanza kuuza hizo nguo za, nilianza na nguo za watoto kwanza, alafu baada ya muda nikaongezea tena, nikaona kastoma wanataka sana bedsheet, nikaongezea tena bedsheet. Inakuwaje unavyoona wewe kuchanganya kazi ya saluni au kinyozi na kazi ya kuuza mitumba inakwendaje? Ina unaweza una kutuelezea kidogo? Sema kweli, wajua sahizi maisha yamekuwa magumu sa, so, ni kujaribu tu huku na huku. Wakati kama biashara iko chini pande hii ingine inaweza inaweza kukustahimili na nini na expenses zako, sa inabidi utafute huku na huku hii kazi ya hii biashara mpya ya, ya, ya kuuza mitumba unafanya peke yako au kuna mtu ambaye umemwajiri au watu ambao umewaajiri wanakusaidia kufanya shughuli hii? Wakati nafungua na mtumba, alafu nauza, unaziita kamera fas, kamera izile nguo zenye zinaonekana zina, ni nzuri zinavutia zaidi, huwa najiuzia mwenyewe, alafu baadaye nikiuza kama mitatu nne tano, ndio natafuta kijana anazungusha huko ndanindani kwa mtaani. Oh, ua kuna vijana wanamzungushia. Wakati nimeuzauza sisi, nikapata ile penye nilinanayo, mali imerudirudi kidogo. Na vipi, unaridhika na hii shughuli mpya ya kuuza mitumba ukichanganya na hiyo kazi yako ya zamani ya kinyozi? Iko na challenge, manake biashara huwa ziko na challenge. Saa zingine unaenda unafungua mtumbwa, unapata vitu zenye ulikuwa unaona kwamba zitakuletea mapato zaidi, unapata vinoi yani azileti ile si nzuri, yani si za kuvutia hivyo sana inapatakana. Mara za kwanza nilipokuwa nafungwa mtumba, ilikuwa nikifungwa mtumba nikiuza, inanipea kama faida yani biashara yani inaniletea faida asilimia, lakini kwa sasa iniletee hivyo sana, naweza sema ni kama asilimia arobaini, na pia wateja pia hawanunui sana sana kama kitambo. Wanasema na, maisha yamekuwa juu pia nimepandisha bei juu, mtumba pia nayo imekua juu, tabia ya mambo na ushuru. Sasa naweza kusema tu si vile kama kitambo, kama hapo mwanzo ni kianza. Haya basi, ni Joyce akieleza hivyo katika kipengele hiki ambacho amezungumza na mwenzetu Patrick Nduwimana. Haya basi, tusome swali la leo tulilokuuliza uwe msikilizaji. Linasema: Je, Hamas kukubali mapendekezo ya sitisho la mapigano kunaleta matumaini ya kumaliza vita? Richard Kambale wa Beni, DRC, anasema ni kuchanganya tu, kwani kuna, kuna mara Hamas wanakubali, Israel wanaleta masharti makali Huyu uh, dd sitasoma lake kwa sababu tulimshirikisha katika barazani, kwa sababu tuwape nafasi wengine. Zabulone Mayongezo, kijana mkongwe wa DRC huko Beni, anasema mimi sidhani sababu hilo uh, suala ni sawasawa na jinsi waasi wa, wa m 23 wameheshimu kusitisha vita, ila mashaka yapo. DJ Shukuru Musai anasema anapatikana Butembo, anasema kunaweza kuleta matumaini, ila yeye binafsi anaona shida ni Umoja wa Mataifa, ndio unaendelea kusababisha vita hii kati ya Israel na Palestina, kwani wanaendelea kuto kuchochea sana. Safi kabisa. Maneti Magongo Kione anasema yuko Iringa kule Uluti, anasema bora wakubali, kwani tumechoka na mapigano yao. Prince De Mwalo yeye anasema adhani maana wanapigana pande mbili ni yeye. Kwa upande wake anafikiri ingekuwa vyema kama pande zote mbili zitajumuishwa na sio Hamas pekee. Shukrani sana Oscar Kiro kutoka DRC, unasema mapendo ni kusema waliokosewa wamekosewa, walio hali kadhalika. ddr sahani Walubero, wewe unasema amani ya kudomo safi kabisa ndio muda tulokuwa nao hapa VOA Express. Upande wa pili tumekuwa na aida isa hapa studio, tumeshirikiana mkamiti kibayasi. Tunawashukuru nyote kwa kushiriki kwa leo. Mimi naitwa bmj muridhi, tuonane siku nyingine panapo majaliwa <muchos>