VOA 1, The hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam, karibu karibu karibu kwenye VOA Express msikilizaji, ni wakati mwingine tena tunakutana katika wakati huu wa alasiri hapo Afrika ya Mashariki saa tisa na nusu Afrika ya Kati kumi na nusu Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, hapa studio Marekani ni saa tatu na nusu. Nimekusha jana tele kama pishi la mchele langu, jioni Sunday Shomari, na tuna mengi ya kukuarifu msikilizaji, tukianzia kule nchini Uganda, halafu tutaangalia kule Kenya, vijana wanaendelea na maandamano, lakini hali iko namna gani? Uh, tutakujulisha zaidi, tega sikio lako bila kusahau kwenye matangazo haya tunasukuma na muziki, lakini siko peke yangu studio. Bila shaka niko hapa BMJ Mridhi. Msikilizaji karibu, eh, kwa pamoja tupelekane kwenye matangazo haya, takriban dakika thelathini tunakuwa eh, pamoja kabisa eh, kukupelekea kukueleza nini ambacho kimejiri kwingineko kama alivyosema mwenzangu Sandi Shumari, lakini pia tutaangalia maandalizi ya Olimpiki kama tunavyojua zinakaribia. E, utasikia nini ambacho kiko e, kwenye jiko kuelekea kwa e, mashindano hayo yatakofanyika kule Ufaransa. Hali kadhalika kama ilivyo ada, tutakuwa na barazani e, tunasema kule Uganda, kama ulivyosikia kutoka e, kwa mwenzangu hapo kwamba walikuwa wanapanga maandamano ambayo yamefanyika hii leo e, nini ambacho unafikiria akitaendelea, tukuwa tumeuliza hilo swali kwenye barazani, tutasoma pia maoni yako na vilevile vile, vile, eh, kuwashirikisha nie ambayo, ambao mnataka kuwepo kwenye show ya leo Express, bila kusahau BMJ mulizi tangayala eneo jiri kwenye mitandao mbalimbali mbali, ya kijamii na kutrendi. Tunasema eneo trendi yale ambayo watu wanazungumza kwelikweli kweli kwenye mitandao, tutayagusa hayo pia bila kuacha. Kwa hiyo, msikilizaji, nakuomba sana usiondoke kando ya redio yako, kama uko kwenye matatu, kama kwenye daladala, kama uko wapi, basi tufuatane pamoja, na tutapata ngoma nzito ngoma nzuri kwelikweli, zinakuja kwenye Express vile vilevile, hayo pia msikilizaji anakujia, maana tunasema Express bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Basi moja kwa moja, BMJ, unanipa rusa mimi nianzie kueleza hali ilivyo kule nchini Uganda, mambo yako namna gani? Ni muhimu sana muhimu sana, kwa sababu wale ambao wanashiriki wa maandamano hayo, wengi wao wanaelezwa kwamba ni vijana ambao huwa tunapenda kuzungumza nao hapa VOA Express. Naam, basi huko nchini Uganda, vijana nao wameamua kama kule Kenya kuingia barabarani, kuandamana na kupinga swala so zima la rushwa, BMJ, wakisema kwamba rushwa, uongozi mbaya, ndivyo vitu ambavyo wao wanavipinga na wanataka viondolewe kwa sababu serikali atake iongoze katika mapambano hayo kama alivyoahidi rais Yoweri Museveni. Lakini si hivyo tu bmj huko Uganda. mm -hmm. vijana wa chama cha National Resistance Movement NRM, hiki ndio chama tawala. uh -huh. kule nchini Uganda. Sasa ungetegemea labda kwa sababu hawa ni chama tawala, pengine hawatazungumza. La hasha, wamezungumza na vijana hawa, wamezungumza wakidai kwamba wanataka kuona wenzao ambao wanaandamana wasikamatwe na polisi. Badala yake, wanasema wanataka kuona polisi wakiwalinda hawa waandamanaji alijitokeza ni mmojawapo ni Okot Ola yeye wanaitwa ndio spika wa bunge la vijana na mwanachama wa chama cha NRM kwa upande wa vijana kule nchini Uganda. Yalijitokeza hadharani kabisa na wenzake, mbele ya waandishi wa habari, akidai kwamba hayo yachukuliwe na polisi, kwa sababu kinachofanywa pale sio kitu kibaya. Hawa ni vijana ambao wanaeleza wasiwasi wao, wanaeleza hali ambayo hawahitaki kuiona, na anasema chama chake cha NRM na Rais Museveni wameahidi kupambana na rushwa. Sasa kama hawa wanapinga rushwa kuna ubaya gani? Kwa hiyo wanasema haoni sababu ya hao vij vijana wenzao kukamatwa, lakini wanataka vijana wenzao walindwe. Sasa basi, hichi nimeona ni kitu ambacho si cha kawaida kwa Uganda na nikuona kwamba tuzungumze, kusikia hali iko vipi, vijana wengi mpaka wamefikia hatua kama hii. Nimempata mwandishi kutoka kule nchini Uganda, John Kibego, kutaka kujua hali hii imefikiwa vipi kwa vijana hawa wa Uganda. Naam, bila shaka, swala la ufisadi ni swala ambalo sasa linaonekana kuwagusa wananchi wengi wa Uganda. Halina ah, msimamo, halina chama, halina chochote. Kwa hiyo hata vijana wanaopandamana wana usemi wao kwenye mabango, waliokamatwa wana maandishi anaosema kwamba hakuna ukabila, hakuna vyama vya kisiasa, hakuna lolote, ni tu kupiga vita ukabila, wasihusishe siasa na haya mambo. Kwa hiyo vijana wamekuwa na mtazamo wa kuona ufisadi kama vita ambavyo kama kitu ambacho kinahitaji kupigwa vita bila kujali chama ama chama cha kisiasa, dini au kabila. Ni msukumo. Hii ni dalili kwamba vijana wengi wameguswa na ufisadi, hasa wakati wanaposaka ajira, wanapoona huduma wazipata, wanapokwenda labda Ah, katika maeneo hospitali za serikali wanaambiwa watanunua dawa kwenye zahanati. Kwa hiyo mambo yamekuwa ikiwakasirisha bila shaka. Lakini vile vile tumeshuhudia rais wa Uganda akitoa onyo wasicheze na moto kuingia kwenye maandamano, na leo kama unavyosema, pengine utueleze, kuna wengine wamekamatwa kwenye maandamano kama tulivyoona eh, kwenye vyombo vya habari. Sasa pengine hii maana yake ni nini? Maana ni kwamba watu wana hasira bila bila shaka. Alikuwa, u, raisi kawaida ya ya, kwa hiyo watu walikuwa wamejipanga wanane, kufanya maandamano tamko. La rais kawaida matamshi ya rais hayajaweza kuwazuia wananchi wanapotaka kuandamana, maandamano hayo wanayofanya hata kinyume cha sheria. Hata hii niliko katika mji wa Hoima, maandamano yalifanyika ambapo kiongozi wa maandamano hayo alijitambulisha, ah, kwa kazi njema kama Aa, kama Huntington kasasa amesema wazi wazi akisema kwamba yeye aliongoza maandamano hayo kwa sababu lazima ufisadi upigwe vita nchini. Amedai kuwa wenzake wawili wamekamatwa, lakini polisi wamekana kuwa wamekamata yeyote. Ndio alikiri kuwa aliwasambaratisha, naye sasa anatafutwa. Asante sana John Kibego, mwandishi huyu wa kazi njema news, huko nchini Uganda, akieleza hali ilivyo, BMJ Murithi. mm -hmm. Na tunaona pia kule nchini Kenya, leo vijana pia walisema wataenda kuandamana kuzuia uwanja wa ndege, lakini hayo inasemekana hayakuweza kufanikiwa mm -hmm. Eh, kuna kwa namna moja ma nyingine wamepewa onyo na polisi na vilevile vile vyombo vya vile usalama vilikuwa pale kuhakikisha kwamba eh, ule uwanja umeweza kufikiwa. Bila shaka maandamano yamekuwepo, lakini sio kwa kiasi kikubwa jinsi ambavyo imekuwa katika siku za nyuma katika miji mbalimbali, kwani pamoja na Nairobi, lakini tunapata mengi zaidi katika matangazo yetu ya baadaye. Kwa bila sasa, tupate ngoma kidogo. Bila shaka, eh, ngoma hiyo kwake Bruce Melody. Naam, inaitwaji hiyo ngoma? Wanasema inaitwa kitu kizito hichi, eh, bila shaka sowe <laughs> <Yes, yes. laughs> Jemurithi, kama hicho mahususi kabisa chake Bruce Melody, walivyosema kico asu kais cae vile ujaamua, lakini utakapoamua itakuwa hali mbaya sana, hali hatari hivyo <laughs> <laughs> <Hali hatari. laughs> msikilizaji eh, Mambo hayo yote yanakujia kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Express nilikudokezea kwamba tutazungumza kuhusu eh, Olimpiki mashindano au uh, michuano mechi za Olimpiki ambazo eh, zinatarajiwa kuanza hapo kesho eh, kwa mechi za mpira wa miguu hasa kwa wanaume na baadaye itakuwa ni wanawake E, ambapo wenyeji Ufaransa ni miongoni mwa timu ambazo zinatarajiwa katika mashindano hayo ya soka, e, kwenye michezo ya Olimpiki mwaka elfu mbili ishirini na nne na huko Paris. E, michezo hii kama ambavyo tumekuwa tukiripoti tu itashirikisha timu kumi na sita za wanaume kutoka maeneo sita ya dunia na kwenda pia kwa Olympic hizo hizo, atakuwa na timu kumi na mbili katika mashindano ya wanawake. Kuna mengi ambayo yametokea, Sandi Shuma, bila shaka BMJ, ni mengi sana ambayo mm -hmm, yanasubiriwa huko kwenye Olympic Ufaransa. Mambo mazito mengine ambayo anajulikana, BMJ, ni pamoja na huyu mchezaji wa Marekani wa NBA, Lebron James, mm -hmm, atabeba bendera ya Marekani kuongoza timu yake, kitu ambacho ni kihistoria, akiwa ni mwanaume wanaume watatu kwa timu ya Marekani kuweza kufanya hivyo. Si hivyo tu, BMJ naam. kuna ule mwenge, unaujua ule mwenge wenyewe? bila shaka bila shaka. Sasa mwenge huu unabebwa na mtu mmoja maarufu sana hapa Marekani. wanamwita nani? Snoop Dogg. Snoop Dogg. <laughs> <laughs> Kule kijijini labda watasema dugi, au sio? atazunguka <laughs> <nugi, ya usio. laughs> na, eh, nao katika mji fulani huko huko Ufaransa unaitwa Saint Denis atazunguka nao siku ya Ijumaa. uh, eh, eh, Eh, sasa manake mwenge huu itakuwa ni nini hasa, kwa nini anazunguka nao? kama unavyojua, hata kuwa peke yake, atakuwa pamoja na aktra uh, mwigizaji wa filamu Leticia Casta ni rapa wa Ufaransa, mc Sola. bmj kama unavyojua, huu ni mwenge, ni muhimu sana katika Olympic. Huu ndio ambao unafanya na kutoa ile taswira na alama ndiyo ya ufunguzi wa michuano ya Olympic. Unajua, unakumbuka picha ya kihistoria kabisa, ilikuwa Muhamad Ali katika umri wake mkubwa akiwasha ule mwenge wa Olympic. Sasa basi, mwenge huu utazungushwa na Snoop Dog, ambaye yeye watapita katika mitaa ya St Denis hii ni mitaa ambayo imechaguliwa maalum, BMJ, wakisema kwamba ni mitaa ya watu wenye uwezo na hali ya chini yeah, kule Ufaransa. Mm. Eh, kwa hiyo watapita kule maeneo ya kaskazini mwa Ufaransa. Eh, pia kama unakumbuka, wanasema eneo hili ndipo uwanja ule wa Stade de France, Olympic, ndio uwanja mkubwa wa Olympic uko pale pia. Mea Mathew Hanoshin ameandika kwenye mtandao wake wa X kwamba atakuwapo akifuatana nao kuelekea kule, Eiffel Tower, tower unajua lile ndo lile mnara mkuu kabisa yeah. wenye alama ya Ufaransa watakuwa wakielekea huko na meya wa mji huo, lakini basi BMJ, huu ni mwenge ambao una alama kubwa sana katika michezo ya olimpiki ndi yeah. wengi wenye kuonyesha ushupavu okay. kuonyesha kuonyesha mshikamano kuonyesha kuanzishwa kwa michezo hii ya olimpiki kabisa duniani. Labda kwa wale ambao wanauliza kuhusu wanawake, najua tutazungumza zaidi, mm -hmm. hasa kesho na kesho kutwa, ambapo ndo mm -hmm. mechi za wanawake zitaanza rasmi, zitarindima uh, kule mm -hmm. eh, lakini eh, kuwaeleza wasojua tu ni kwamba Canada ndo sasa wanashikilia taji hilo la uh, michuano ya, hiyo ya wanawake naam. Lakini Uhispania ndo ilichukua kombe hilo uh, na kuwa moja ya uh, mm -hmm kuwa moja ya nchi zinazopendwa sana na wale ambao ni mashabiki katika mpira huo. Marekani wakati huo, kama alivyosema Sandi Shomari, bado pia inajizatiti kuhakikisha kwamba ina, ina, inapata hata ushindi bila Kale, shaka, na kama unavyojua Marekani bmj si mtu ushindi kwenye soka wanatafuta, lakini pia wanatafuta ushindi kwenye gymnastics, hii michezo ya wanawake ya kuruka mm -hmm. Kama vile sarakasi umekuwa kitamba huko vilevile Japan, China. Kutakuwa na ushindani mkubwa sana kutoka huko. Ehe, bila shaka tutakumbuka pia miaka ya nyuma, tuliona hawa wasichana wadogo wanakuwa wengi wakiingia kwenye michuano ya gymnastics bmj kabisa kabisa. Na bila kusahau pia, baadaye tutakuwa na wale E, wa, ambao ni wachezaji kutoka nchi za Afrika najua Kenya, Kenya inaingia kwenye riadha pale eh, inatarajiwa kufanya vitu vikubwa kule. Kwa hiyo e, kwamba inakuwa, mm, kwa inakuwa anaitwa nani yule, yule msichana anacheza Olimpiki katika jimnastiki anaitwa Simone Biles. Wanamsubiri kwa hamu sana wa Marekani kumwona dunia kwa ujumla akiwa ah, sasa na umri mkubwa kidogo, kwamba tu pengine atafanya kwa mara ya mwisho au vipi, hatujui, lakini ndivyo ambavyo wengi wakingoja kuona kile ambacho eh, ataweza kukifanya, maana alifanya vizuri sana kwenye mchezo uliopita. Kwa hiyo ni mengi sana tutakuwa tukiwaletea wasikilizaji, katika basketball BMJ, pia usahau yeah, wanangoja eh, kumuona LeBron James, na ndio huyo juzi, walitaka kuumbuliwa na timu ya Sudan Kusini, walishinda kwa pointi moja. Lakini jana walifunga Ujerumani vizuri sasa. Kwa hiyo ni msimu, ni msimu utakuwa na shughuli nyingi huu, na msikilizaji, utayapata mengi sana. Tuko na ripota wetu wa masala ya michezo atakuwa pia, unaweza kuyatazama kutazama yote hayo kwenye duniani leo katika televisheni. Tutaonana baadaye kuhusu michezo, lakini kwa sasa tupate habari za dunia. Polisi nchini Kenya wame,... wa wamewataka wame polisi wamewataka waandamanaji kuepuka kuandamana hadi kwenye uwanja wa ndege wa mji mkuu na viunga vyake huku taasisi ya kuendesha uwanja huo ikiwataka abiria kufika saa kadhaa kabla ya safari za ndege kutokana na kuimarishwa kwa ukaguzi wa usalama. Maandamano yanayoongozwa na vijana kote nchini Kenya kupinga mapendekezo ya nyongeza ya kodi yameendelea hata baada ya Rais William Ruto kuondoa sheria hiyo mwishoni mwa mwezi Juni na kuwafuta kazi takriban mawaziri wote. Vikosi vya usalama vya Uganda viliyokamata vijana kadhaa hii leo katikati mwa mji wa Kampala, waliokuwa wakishiriki katika maandamano yaliyopigwa marufuku kupinga kile waandamanaji hao wanasema kukithiri kwa rushwa na ukiukwaji wa haki za binadamu unaofanywa na watawala wa nchi hiyo. Shahidi mmoja aliiambia Reuters aliona watu hao wakikamatwa, huku video iliyotumwa na NTV Uganda kwenye mtandao wa kijamii wa pia ikionyesha kikundi kidogo cha vijana wakikamatwa na polisi walipokuwa wakiandamana. Idadi ya vifo kutokana na maporomoko mawili ya ardhi kusini mwa Ethiopia imeongezeka kwa kasi hadi kufikia 157, na, na idadi hiyo ina, inaweza kuongezeka afisa mmoja wa serikali amesema leo Jumanne. Maporomoko ya, ya ardhi yalizika watu katika eneo la Gofa katika mkoa wa kusini mwa Ethiopia, kisha ya pili yakawakumba wengine waliokuwa wamekusanyika kusaidia Jumatatu asubuhi. Kwa mujibu wa maafisa, utafutaji bado unaendelea na kuna mili ambayo bado haijapatikana. Eneo hilo lina changamoto nyingi, Marcos Melesi, mkuu wa shirika la kitaifa la kukabiliana na maafa katika ukanda wa Gofa, aliambia shirika la habari la Reuters kwa njia ya simu na maafisa wa Rusia walisema hii leo Jumanne kwamba shambulio la ndege isiyokuwa na rubani ya Ukraine lilipiga bandari moja katika eneo la Krasnodar, kusini mwa Rusia, na kuua mtu mmoja. Shambulio hilo pia lilipiga bandari ya Kavkaz na kujeruhi wafanyakazi wengine wa bandari. Gavana wa Krasnodar Veniamin Kondratiev alisema kwenye mtandao wa Telegramu. kwa msikilizaji forever, forever baby anakwambia ni huyu Nadia Mukami. Akiona Arrow Boy, jamani, sasa nikwambie eh? Nikufichulie siri ni moja, nikufichulie siri baba, huyu Nadia Mukami tunatoka kijiji kimoja, kweli kabisa kule eh, Embu kule Embo nchini Kenya kama watu hawakujua kwamba mimi pia, I know people, yani, ninajua watu maarufu mashuhudi wanaotoka eneo langu. Sasa na, Nadia Mukami tuko hivi kwa hivi kutoka kijiji kimoja, unasikia bana e, na, natumai kwamba labda siku moja atanialika pia niimbe na yeye bila shaka. E, na kwa sababu nasema ni mwimbaji... mm -hmm. E, labda utanisaidia tuimbe bila shaka sasa <laughs> Ita kwa shukuli msikilizaji. Aya, sasa tunaangalia angalia katika barazani, barazani. Tulikuwa tumeuliza kwamba kule nchini Uganda kama ulivyosikia kwenye ripoti yetu ya kwanza, vijana walikuwa wanapanga maandamano kuanzia jana ambayo yamefanyika hii leo pamoja na mengi tu ambayo yameendelea, lakini tukauliza kulikoni? e, tukataka kupata maoni yenu wasikilizaji, na wale ambao mnasoma kwenye mitandao, na hivi ndivyo wamesema. Sande, unasemaje? Namsikiliza huyu Jafari Kulaga wa Morogoro wa Tanzania, anasema ni haki yao, ila wasivunje sheria, kwani viongozi walio wengi kwa asilimia kubwa wapo kwa ajili ya nafsi zao tu. Dde sahani kkl hodari huyu, amekuwa hata jana nakumbuka kwamba alichangia, anasema anatoka kule Lubero, Kivu Kaskazini, DRC. Kwa kweli naona tu ni maandamano ya yanayoleta, ni moja ya, yanayoleta, ni moja ya mambo ambayo yanaleta mabadiliko nchini, kwa sababu hata mfanye uchaguzi na wale wale ndo wanaobaki kwenye kiti. Vijana wa Uganda, tujue kwamba pia Maandamano yana madhara hata kama yanaweza kuleta mabadiliko bila shaka. Naye maneti magongo kione, yuko Iringa uluti kule Kenya, anasema no, yuko Iringa kule Tanzania, anasema Kenya wametufumbua macho mataifa mengi sana juu ya maandamano ila naomba yawe ya amani, pasipo kanyaga hata siafu haya. Unasikia hiyo kauli, nimeiona sana wakizungumza Kenya, kwa sababu hata huko Uganda anasema kile ambacho kiliwachochea sana ni kuona yaliyofanyika huko Kenya. Kutoka Beni Richard Kambale, kwa mara nyingine tena anasema sidhani kama watafanikiwa kwa sababu Museveni sio wa kuwekewa mzaha, sio wa kuwekewa mzaha na mwana ye Paul Brown anasema kwamba huu ni wakati wa kuleta mageuzi yenye kufaa wananchi wote. Wakati watawala wanafanya nchi kuwa mali za familia, wananchi wanafikia pahali ambapo wanachoka. Anasema kila la heri kwa vijana wa Afrika Mashariki, wasichoke wala wasiwe na hofu. Wanasema kwa nini vijana wa Afrika Mashariki wanazidi kufanya maandamano? Enyi marais wa Afrika Mashariki, fanyeni mazungumzo na vijana wenu, maana kuandamana kunaleta madhara mengi. Huyo ni Zablon Mayongezo, kijana mkongwe. Bila shaka, asanteni sana wote mlisoma maoni yenu kwenye Facebook. Namwona pia pale Kanyanya, Eugene Richard Kambale, eh, Manene Magongo na wengine wengi. Endelea kutoa maoni yako, muda una hauturusu kusoma maoni zaidi, lakini usiache kutuma kwenye Facebook, mjadala bado unaendelea. Ni wakati wa ngoma sasa, bila shaka express, bila muziki ujasukuma gurudumu BMJ. Ingawaje tumesikia mziki tu kiasi, lakini ngoma zinaendelea. E, lakini hii ndio ngoma ile tumechukua kama special <laughs> E, hawa ni wanamziki Bien wakiandamana pia na Aden kule. Sasa tuliahidi wasikilizaji kwamba tutawaletea Aida amefanya utafiti wake akalitoa kule kutoka kule jikoni kujia, shak, kizito. Kizito. Wahala, wahala. wahala. Sasa msikilizaji, baada ya kusikia mambo ya wahala, twende mm -hmm, kwenye ushauri. Mzozo wa kivita ambao unaendelea kule mashariki mwa Kongo eh, kule DRC umechochea chuki kati ya baadhi ya jamii eh, kama ambavyo tunajua, katika jimbo la Kivu Kusini, baraza la vijana linawashauri vijana wa jimbo hilo kushikamana na kupiga vita chuki ya kikabila. Tuko naye Benfait Mushagalusa ambaye ni mwenyekiti wa baraza hilo. Hapa amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana, tumsikilize. Hiyo kundi inatia fasi moja vijana wa makabila zote ambazo wanaishi hapa jimboni Kivu ya Kusini. Eh, kazi ambazo tunakuwa tukifanya jimboni Kivu ya Kusini ni kufundisha vijana kuishi amani, kukua watu ambao wanahusika na kutengeneza amani, eh, kujenga umoja kati ya makabila ambazo, eh, zinaishi hapa jimboni Kivu ya Kusini, na kusudi ya kwamba tukiishi pamoja, eh, tukikaa pamoja kwa amani, na tusaidia pia kuleta mchango wetu kwa ajili ya maendeleo ya jimbo letu. Lakini tunavyoona ni kwamba eneo la maziwa makuu hasa DRC huko mashariki ni kwamba tatizo la chuki ya kikabila ni kama lime uh, bado lipo halijaondoka, bado limekita mizizi hapo. Sijui, leo una wito gani sio tu kwa vijana wa jimbo lako la Kivu Kusini, lakini na wale wa Kivu Kaskazini ili waondokane kabisa, waachane na hizi chuki za za kikabila? Eh, zaidi ya vijana jimboni ya Kivu ya kusini ama na hao wa kaskazini, kitu tunaweza kusema ni kwamba ni tuwe na roho ya kusamehe, tusameheane na tukuwe na roho ya kuvumiliana, kwa sababu eh, watu waliopo fasi moja wanaweza kukoseana na kama wanasameheana wataishi pamoja, pamoja na kosa wanaweza kuwa wamefanyiana. Kwa hiyo ni kusema kama tukuwe tunaelewa kwamba hii nchi ni yetu sisi wote. Na inabidi tujiunge pamoja, ili tufanye maendeleo yake. Sasa i zile roho za chuki na zile roho za kubaguana na kuchukiana, atuka zile tunakuwa tukizikataa, tunazikataa kabisa. Na tunaomba ndugu wasameane na tujifunze kuambiana ukweli tukikoseana, ni kwamba tusameane. Najua kwamba vipindi vyenyewe tunapitia labuda vya vita inaweza pelekea kwamba ile mambo endelee, lakini tunaendelea kusisitiza na kusema kwamba vijana tuache um, ile kubaguana, tuache ile kuchukiana eh, tuache ile yoyote yenyewe inaweza kutuletea mizozo kati yetu, na tujiunge pamoja kwa umoja makusudi ya kwamba tupate kujenga nchi yetu bila sa shaka. Umesikia BMJ, ushauri huo umetolewa, msikilizaji, natumaini umeupata vizuri. mm -hmm. Kabisa kabisa, msikilizaji, ndivyo hivyo. E, ushauri umeingia safi kabisa. E, mwenzetu hapo Patrick yeah. Duimana akizungumza na huyo mwenyekiti wa maswala ya vijana huko DRC. Sasa katika swali la leo tumesema ni nini mm -hmm. maoni yako kuhusu rais wa Marekani Joe Biden kujiondoa katika kugombea uchaguzi wamejibu kweli wengi kweli sana. wamejibu wengi sana uh, naweza kuangalia kidogo tu Sao. Toka Beni, DRC, Zablon yule yule tukuwa naye anasema hii ni fursa kwa rais Donald Trump kuwa mshindi eh. Sinia Kaili Mose anasema umri umezidi, uzee umeingia, Marekani yahitaji kiongozi aliye imara na mjasiri. Na mwisho nimalize na Jeremi Wangaya anasema yuko kule Lukuveve, Luhanga. Uh, ni ako kule Butembo, anasema uh, tenda as, haisomeki as, as, ambavyo ameandika huyu lakini niangalie huyu Dani Yanga anasema amefanya jambo la maana, wala ajaogopa mpinzani wake, tatizo uh, la afya yake kwa sababu si nzuri, kwa hivyo ni vizuri yapumzike basi. Msikilizaji, muda ndio hivyo, BMJ amekukamilisha umekimbia moja kwa moja. Niwashukuru wote mlioshiriki matangazo haya, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa mjini Washington. Naitwa Sunday Shomari, lakini si mwisho matangazo haya. Upande wa pili Y aida Isa nimeshirikiana na BMJ Mrithi, lakini tafadhali usikose matangazo yetu ya jioni na matangazo ya kwa undani na matangazo ya televisheni ya DL. Tutaendelea kuwa pamoja nawe, kwaheri kwa sasa.